IPAP

Đăng bởi Hỏi Thuốc
1 lượt xem
Tên thuốc IPAP
Dạng bào chế Si rô
Đóng gói Hộp 1 chai 60ml
Hàm lượng 160mg/5ml
Nhà đăng ký International Pharm Inc. USA
Nhà sản xuất Radicura Pharm Pvt., Ltd – ẤN ĐỘ
Số đăng ký VN-8044-03

1. Thành phần thuốc

Paracetamol

2. Chỉ định:

Nhanh chóng hạ sốt, giảm đau nhức thông thường & giảm khó chịu trong các trường hợp sốt sau khi tiêm chủng, cảm lạnh, cúm, đau răng, mọc răng, đau đầu, đau tai, viêm họng…

3. Liều lượng – Cách dùng

– Trẻ 2,5 – 5,4 kg (trẻ sơ sinh – 3 tháng tuổi): 0,4 mL/lần. – Trẻ 5,5 – 7,9 kg (trẻ 4 – 11 tháng tuổi): 0,8 mL/lần. – Trẻ 8 – 10,9 kg (trẻ 12 – 23 tháng tuổi): 1,2 mL/lần. – Trẻ 11 – 15,9 kg(trẻ 24 – 36 tháng tuổi): 1,6 mL/lần. – Trẻ >= 16 kg (trẻ > 36 tháng tuổi): Các lần uống cách nhau ít nhất 4 giờ, không quá 5 lần/ngày. Lắc kỹ chai trước khi dùng.

4. Chống chỉ định:

Quá mẫn với paracetamol.

5. Tương tác thuốc:

Không dùng kèm với các thuốc khác có chứa paracetamol.

6. Tác dụng phụ:

Rất hiếm: kích ứng dạ dày nhẹ.

7. Chú ý đề phòng:

Không dùng quá liều chỉ định.

Tham khảo thêm